Awo Beveling & Milling

Ẹ̀rọ ìgé àwo jẹ́ irú ẹ̀rọ tí a ń lò láti gé etí ìwé irin. Gígé bevel ní etí ohun èlò ní igun kan. Àwọn ẹ̀rọ ìgé àwo sábà máa ń lò nínú iṣẹ́ irin àti ilé iṣẹ́ ṣíṣe láti ṣẹ̀dá àwọn etí onígun mẹ́rin lórí àwọn àwo irin tàbí àwọn ìwé tí a ó so pọ̀. A ṣe ẹ̀rọ náà láti yọ ohun èlò kúrò ní etí iṣẹ́ náà nípa lílo irinṣẹ́ ìgé tí ń yípo. Àwọn ẹ̀rọ ìgé àwo lè jẹ́ aládàáni àti ìṣàkóso kọ̀ǹpútà tàbí kí a fi ọwọ́ ṣiṣẹ́ wọn. Wọ́n jẹ́ irinṣẹ́ pàtàkì fún ṣíṣe àwọn ọjà irin tí ó ní ìwọ̀n pípé àti àwọn etí onígun mẹ́rin tí ó rọrùn, èyí tí ó ṣe pàtàkì fún ṣíṣẹ̀dá àwọn ìgé tí ó lágbára àti tí ó le.